Mai kera Karfe

Shekaru 15 Kwarewar Masana'antu
Karfe

Matsayi daban-daban na Bututun Karfe——ASTM vs. ASME vs. API vs. ANSI

Saboda bututu ya zama ruwan dare a tsakanin masana'antu da yawa, ba abin mamaki ba ne cewa ƙungiyoyin ma'auni daban-daban suna tasiri samarwa da gwajin bututu don amfani da su a faɗin aikace-aikace iri-iri.
Kamar yadda za ku gani, akwai wasu jeri-jefi da kuma wasu bambance-bambance a tsakanin ma'auni da ƙungiyoyin da ya kamata masu siye su fahimta ta yadda za su iya tabbatar da cikakkun bayanai na ayyukansu.

1. ASTM
ASTM International tana ba da kayan masana'antu da ƙimar sabis a cikin sassan masana'antu da yawa. Kungiyar ta buga sama da ka'idoji 12,000 da ake amfani da su a masana'antu a duk duniya.
Fiye da 100 na waɗannan ƙa'idodin sun shafi bututun ƙarfe, tubing, kayan aiki da flanges. Ba kamar wasu ƙungiyoyin ma'auni waɗanda ke tasiri bututun ƙarfe a cikin takamaiman sassan masana'antu ba, ƙa'idodin ASTM sun ƙunshi bututu iri-iri da ake amfani da su a kusan kowace masana'anta da zaku iya tunani akai.
Misali, Kayayyakin Bututun Amurka sun tanadi cikakken kewayon bututu A106. Ma'auni na A106 yana rufe bututun ƙarfe maras nauyi don sabis na zafin jiki. Wannan ma'aunin ba lallai ba ne ya iyakance bututu zuwa kowane takamaiman aikace-aikacen masana'antu.

2. ASME
Ƙungiyar Injiniyoyin Injiniya ta Amurka ta fara buga ƙa'idodi don kayan aikin masana'antu da sassan injina a cikin 1880 kuma ta kasance mai tuƙi a bayan inganta aminci ga tankuna da tasoshin matsin lamba da ake amfani da su a sassan masana'antu.
Kamar yadda bututu yawanci ke rakiyar tasoshin matsa lamba, ƙa'idodin ASME sun ƙunshi nau'ikan aikace-aikacen bututu iri-iri a cikin masana'antu da yawa, iri ɗaya da ASTM. A zahiri, ma'aunin bututun ASME da ASTM sun yi kama da juna. Duk lokacin da ka ga ma'aunin bututu da aka bayyana tare da 'A' da 'SA' - misali shine A/SA 333-alama ce cewa kayan sun cika duka ka'idojin ASTM da ASME.

3. API
Kamar yadda sunanta ya nuna, Cibiyar Man Fetur ta Amurka ƙungiya ce ta musamman ta masana'antu wacce, a tsakanin sauran abubuwa, haɓakawa da buga ƙa'idodin bututu da sauran kayan da ake amfani da su a masana'antar mai & iskar gas.
Bututun da aka ƙididdige ƙarƙashin ma'aunin API na iya zama kamanceceniya a cikin kaya da ƙira zuwa bututun da ake amfani da su a wasu masana'antu ƙarƙashin wasu ƙa'idodi. Ka'idodin API sun fi tsauri kuma sun haɗa da ƙarin buƙatun gwaji, amma akwai wasu zoba.
API 5L bututu, alal misali, ana yawan amfani dashi a cikin saitunan mai & gas. Ma'auni yana kama da A/SA 106 da A/SA 53. Wasu maki na bututun API 5L sun bi ka'idodin A/SA 106 da A/SA 53 don haka ana iya amfani da su tare. Amma bututun A/SA 106 da A/SA 53 ba su bi duk ka'idojin API 5L ba.

4. ANSI
An kafa Cibiyar Ma'auni ta Ƙasa ta Amirka biyo bayan taron ƙungiyoyin ma'auni na masana'antu da yawa a cikin 1916 tare da manufar haɓaka ƙa'idodin yarjejeniya na son rai a cikin Amurka.
ANSI ta haɗu da ƙungiyoyi irin wannan a wasu ƙasashe don kafa Ƙungiyar Ƙasa ta Duniya (ISO). Ƙungiyar tana buga ƙa'idodin da masu ruwa da tsaki na masana'antu daga ko'ina cikin duniya suka karɓa. ANSI kuma tana aiki azaman ƙungiyar da ta amince da ƙa'idodin da ƙungiyoyin jama'a suka ƙirƙira don karɓowar duniya.
Yawancin ASTM, ASME da sauran ma'auni sun amince da ANSI a matsayin ma'auni gama gari. Misali ɗaya shine ma'aunin ASME B16 don flanges, bawuloli, kayan aiki da gaskets. ASME ta samo asali ne da farko, amma ANSI ta amince da shi don amfani a duk duniya.
Ƙoƙarin ANSI ya taimaka wajen buɗe kasuwannin duniya ga masu kera da masu samar da bututu saboda rawar da yake takawa wajen haɓakawa da ɗaukar ƙa'idodin gama gari da aka yarda da su a duniya.

5. Mai ba da bututu mai dacewa
Tare da shekarun da suka gabata na gwaninta samar da bututu ga abokan ciniki na duk masana'antu a duk faɗin duniya, Jindalai Karfe Group ya fahimci rikitarwa da mahimmancin ka'idodi da yawa waɗanda ke jagorantar samarwa da gwajin bututu. Bari mu yi amfani da wannan ƙwarewar don amfanin kasuwancin ku. Ta zabar Jindalai a matsayin mai ba da kayayyaki, za ku iya mai da hankali kan abin da ya fi dacewa a gare ku maimakon yin rugujewa cikin cikakkun bayanai. Bututun ƙarfe na Jindalai na iya cika duk ƙa'idodin da aka ambata a sama.
Idan kuna da buƙatun siyayya, nemi ƙima. Za mu samar da wanda zai ba ku daidai samfuran da kuke buƙata cikin sauri. Aika binciken ku kuma za mu yi farin cikin tuntuɓar ku da ƙwarewa.

HOTLINE:+86 18864971774KYAUTA: +86 18864971774WHATSAPP:https://wa.me/8618864971774  

Imel:jindalaisteel@gmail.com     sales@jindalaisteelgroup.com   YANAR GIZO:www.jindalaisteel.com 


Lokacin aikawa: Dec-19-2022