Karfe

Shekaru 15 na masana'antu
Baƙin ƙarfe

Abubuwa da yawa na gama gari

1. Al'ada:
Tsarin magani mai zafi wanda karfe ko ƙarfe suna mai zafi zuwa zazzabi da ya dace sama da mahimmancin ma'ana don samun tsarin lu'u-lu'u.

2. Annealing:
Tsarin magani mai zafi wanda ke cikin hypoeutectepiences suna mai zafi zuwa 20-40 digiri sama a cikin wutar (ko a hankali a cikin lemun tsami) zuwa ƙasa 500 digiri a cikin iska.

3. Maimayar da zafi na zafi:
Tsarin magani mai zafi wanda aka mai da shi a cikin zafin jiki mai zafi kuma an kiyaye shi a cikin yankin akai-akai zuwa cikakken sanyaya don samun ingantaccen bayani.

4. Tsufa:
Bayan alloy ya yi ƙasa da mai zafin rana ko lalata sanyi, canjin da yake canzawa tare da lokaci lokacin da aka sanya shi a zazzabi a daki.

5. Magani mai m magani:
cikakken rarraba matakai daban-daban a cikin alloy, ƙarfafa mafita mai da haɓaka ƙarfi da juriya da lalata, don ci gaba da sarrafawa da tsari

6. Jiyya:
Haji da riƙe da zazzabi inda ƙarfafa lokaci ya lalace, saboda ƙarfafa yanayin precipites da wahala, inganta ƙarfi.

7. Quenching:
Tsarin magani mai zafi wanda karfe yake a hankali sannan kuma ya sanyaya a cikin adadin sanyaya da ya dace domin kayan aikin ɓoyayyen canji irin su ko a cikin wasu kewayon sashin giciye.

8. Zurfa:
Tsarin magani mai zafi wanda ke mai zafi zuwa zafin jiki da ya dace a ƙasa da mahimmancin ma'ana don samun hanyar da ake buƙata don samun tsarin da ake buƙata da kaddarorin.

9. Carbonitring na karfe:
Carbonitring shine tsari na carbon carbon da nitrogen a cikin farfajiya na karfe. A bisa ga al'ada, ana kiran Carbonitritaddamar da CYANIDation. A halin yanzu, gas matsakaici mai matsakaici-zazzabi da ƙarancin zafin gas mai ƙarancin gas (watau, gas mai laushi mai laushi) ana amfani dashi sosai. Babban dalilin matsakaici na matsakaici gas carbonitring shine inganta taurin kai, sanya juriya da gajiya ƙarfin ƙarfe. Carbonitring mai carbonitring mai araha shine mafi yawan ladabi, kuma babban aikinta shine don inganta juriya da sinadarai ja.

10. Quenching da fushi:
Gabaɗaya al'ada ce a hada kushe da babban zazzabi mai zafin rana azaman magani mai zafi da ake kira kawar da zafin rana. Ana amfani da jiyya da kuma zafin jiki ana amfani dashi sosai a cikin mahimman sassa, musamman waɗanda suke haɗa sanduna, ƙwararru, goron da suke aiki a ƙarƙashin madadin ɗaukar kaya. Bayan an kawo ƙarshen magani da magani mai zafin jiki, an samo tsarin Sorbite mai tsayi, kuma kayan aikin injin din sun fi na tsarin al'ada na Sorbite da ke da ƙarfi. Taurinta ya dogara da yawan zafin jiki mai zafin jiki kuma yana da alaƙa da kwanciyar hankali na ƙarfe da keɓaɓɓun girman aikin, gaba ɗaya tsakanin HB200-350.

11. Brazing:
Tsarin magani mai zafi wanda ke amfani da kayan masarufi don haɗin kai biyu tare.


Lokaci: Apr-11-2024